Health Library Logo

Health Library

Kini Galactorrhea? Àwọn Àmì Àrùn, Ìdí, àti Ìtọ́jú

Created at:1/16/2025

Overwhelmed by medical jargon?

August makes it simple. Scan reports, understand symptoms, get guidance you can trust — all in one, available 24x7 for FREE

Loved by 2.5M+ users and 100k+ doctors.

Galactorrhea ni ìgbà tí ọmú rẹ̀ bá ń tu wàrà tàbí ohun tí ó dà bí wàrà, àní nígbà tí ìwọ kò lóyún tàbí tí kò sì ń fún ọmọ lẹ́nu. Ìpò yìí lè ṣẹlẹ̀ sí ẹnikẹ́ni tí ó ní ẹ̀yà ọmú, pẹ̀lú àwọn ọkùnrin, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó sábà máa ń ṣẹlẹ̀ sí àwọn obìnrin tí wọ́n wà ní ọjọ́ orí bíbí ọmọ.

Ohun tí ó dà bí wàrà náà ti wá láti inú àwọn ìṣan ọmú rẹ̀, àwọn kan náà tí yóò máa tu wàrà jáde nígbà tí ó bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Bí Galactorrhea bá sì ń dàbí ohun tí ó ń bà ọ́ lẹ́rù nígbà tí ó bá ṣẹlẹ̀ láìròtélẹ̀, ó sábà máa ń ní ìtọ́jú nígbà tí àwọn dókítà bá ti rí ìdí rẹ̀.

Kí ni àwọn àmì àrùn Galactorrhea?

Àmì àrùn pàtàkì jẹ́ ohun tí ó dà bí wàrà, fúnfun tàbí òkìkí, tí ó ti ń jáde láti ọmú kan tàbí méjì. Ohun tí ó dà bí wàrà yìí lè fara hàn lójú ara rẹ̀ tàbí nígbà tí o bá fẹ́rẹ̀ fọ́ ọmú rẹ̀.

O lè kíyèsí àwọn nǹkan mélòó kan tí ń ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú ìtùjáde wàrà náà:

  • Àwọn àkókò oyún tí kò ṣe déédé tàbí tí kò sí.
  • Orírí tí ń bọ̀ àti tí ń lọ.
  • Àyípadà nínú ìríran rẹ̀, bíi ìkùnà.
  • Ìfẹ́ tí ó dín kù sí ìbálòpọ̀.
  • Ọmú tí ó ń korò tàbí tí ó kún.
  • Igbona tàbí òtútù ní òru.
  • Àrùn ìrẹ̀lẹ̀ tí kò lè sàn pẹ̀lú ìsinmi.

Àwọn ènìyàn kan máa ń ní àwọn àmì àrùn tí ó wà ní àìpẹ̀, tí ó sì nílò ìtọ́jú lẹsẹkẹsẹ. Àwọn wọ̀nyí pẹ̀lú orírí tí ó le koko, àyípadà ìríran nílẹ̀kùn, tàbí ohun tí ó dà bí wàrà tí ó ní ẹ̀jẹ̀ tàbí ohun tí ó dà bí ìṣẹ̀.

Àpapọ̀ àwọn àmì àrùn tí o ní sábà máa ń fún àwọn dókítà ní àwọn àmì kan nípa ohun tí ń fa Galactorrhea rẹ̀. Ara rẹ̀ ń gbìyànjú láti sọ ohun kan fún ọ, àwọn àmì wọ̀nyí sì ń ràn wá lọ́wọ́ láti ṣe ìtòlẹ́sẹ̀.

Kí ni ń fa Galactorrhea?

Galactorrhea máa ń ṣẹlẹ̀ nígbà tí ara rẹ̀ bá ń tu prolactin jùlọ, hormone kan tí ó sábà máa ń fa ìtùjáde wàrà nígbà oyún àti nígbà tí ó bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Àwọn ohun kan lè fa àìṣe déédé hormone yìí.

Àwọn ìdí tí ó sábà máa ń ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú:

  • Àwọn oògùn kan bíi oògùn ìṣàkóso ìṣòro ọkàn, oògùn ẹ̀dùn àtọ́, tàbí oògùn ìdènà ìrí.
  • Oògùn ìdènà bíbí ọmọ tàbí ìtọ́jú hormone.
  • Ìṣírí ọmú déédé láti aṣọ tí ó ṣẹ́jú tàbí fífọ́ ọmú jù.
  • Àníyàn, nípa ara àti ọkàn.
  • Ìṣòro àtọ́, pàápàá àtọ́ tí kò ṣiṣẹ́ dáadáa.
  • Àrùn kídínì tàbí ẹ̀dọ̀.
  • Àwọn ohun èlò ìtọ́jú bíi fennel tàbí red clover.

Àwọn ìdí tí kò sábà máa ń ṣẹlẹ̀ ṣùgbọ́n tí ó le koko pẹ̀lú ìṣan pituitary rẹ̀, apá kékeré kan ní ìsàlẹ̀ ọpọlọ rẹ̀. Prolactinoma, tí ó jẹ́ ìṣan tí kò sábà máa ń le koko lórí ìṣan yìí, lè fa ìtùjáde prolactin jùlọ.

Nígbà mìíràn, àwọn dókítà kò lè rí ìdí pàtó kan, àní lẹ́yìn ìwádìí tí ó péye. Èyí ni a ń pè ní idiopathic galactorrhea, àti bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó ń dàbí ohun tí ó ń bà lẹ́rù, ó sábà máa ń dá ara rẹ̀ sílẹ̀ tàbí ó sì máa ń dá sí ìtọ́jú.

Nígbà wo ni o yẹ kí o lọ sí dókítà fún Galactorrhea?

O yẹ kí o kan sí olùtọ́jú ilera rẹ̀ bí o bá kíyèsí ohun tí ó dà bí wàrà tí ó ti ń jáde láti ọmú rẹ̀ nígbà tí ìwọ kò lóyún tàbí tí kò sì ń fún ọmọ lẹ́nu. Ìwádìí nígbà tí ó bá yẹ ń ràn wá lọ́wọ́ láti rí àwọn ìdí tí ó lè ní ìtọ́jú, kí ó sì mú ọ lẹ́rù.

Wá ìtọ́jú nígbà tí ó bá yẹ kí o rí orírí tí ó le koko, àyípadà ìríran, tàbí ohun tí ó dà bí wàrà tí ó ní ẹ̀jẹ̀ tàbí tí ó ní ìrùn burúkú. Àwọn àmì àrùn wọ̀nyí lè fi hàn pé àwọn ìpò kan wà tí ó nílò ìtọ́jú lẹsẹkẹsẹ.

Má ṣe dúró láti wá ìrànlọ́wọ́ bí ìtùjáde náà bá ń kan ìgbésí ayé rẹ̀ lójoojú tàbí tí ó bá ń fa àníyàn púpọ̀ fún ọ. Àlàáfíà ọkàn rẹ̀ ṣe pàtàkì, dókítà rẹ̀ sì lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti mọ̀ bóyá àwọn àmì àrùn rẹ̀ nílò ìtọ́jú lẹsẹkẹsẹ tàbí pé ó lè ní ìtọ́jú déédé.

Kí ni àwọn ohun tí ó lè fa Galactorrhea?

Àwọn ohun kan lè mú kí ó pọ̀ sí i pé kí o ní Galactorrhea. Mímọ̀ àwọn nǹkan wọ̀nyí ń ràn ọ́ àti dókítà rẹ̀ lọ́wọ́ láti rí àwọn ìdí tí ó lè ṣẹlẹ̀ yára.

O lè ní ewu púpọ̀ sí i bí:

  • O jẹ́ obìnrin láàrin ọjọ́ orí 20 àti 35.
  • O ń mu oògùn tí ó nípa lórí ìwọ̀n hormone.
  • O ní ìtàn àrùn àtọ́.
  • O ní àníyàn púpọ̀.
  • O ní àrùn kídínì tàbí ẹ̀dọ̀.
  • O ń lo oògùn ìgbádùn bíi marijuana tàbí opioids.
  • O ní ìtàn ìdílé ìṣòro pituitary.

Àwọn ohun tí ó lè fa Galactorrhea tí kò sábà máa ń ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú ìṣòro ọmú nígbà àtijọ́, ìṣírí ọmú déédé láti bra tí kò bá ara rẹ̀ mu, tàbí àwọn àrùn autoimmune kan. Àní nígbà tí shingles bá ti kan àyè ọmú rẹ̀ lè fa Galactorrhea.

Níní àwọn ohun tí ó lè fa Galactorrhea wọ̀nyí kò túmọ̀ sí pé ìwọ yóò ní Galactorrhea. Wọ́n kan ń ràn ẹgbẹ́ ilera rẹ̀ lọ́wọ́ láti lóye ipò rẹ̀ dáadáa kí wọ́n sì tọ́jú rẹ̀.

Kí ni àwọn ìṣòro tí ó lè ṣẹlẹ̀ ní Galactorrhea?

Àwọn ènìyàn púpọ̀ tí ó ní Galactorrhea kò ní àwọn ìṣòro tí ó le koko, pàápàá nígbà tí ìpò náà bá ti ní ìtọ́jú dáadáa. Ṣùgbọ́n, fífi sílẹ̀ àwọn ìdí tí kò ní ìtọ́jú lè fa àwọn ìṣòro ilera mìíràn.

Àwọn ìṣòro tí ó lè ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú:

  • Ìṣòro bíbí ọmọ bí àìṣe déédé hormone bá kan ovulation.
  • Ìdínkùrù ìwọ̀n egungun láti ìwọ̀n prolactin gíga tí ó pẹ́.
  • Àníyàn ọkàn tàbí àníyàn nípa àwọn àmì àrùn.
  • Ìṣòro nínú ìbálòpọ̀ nítorí ìfẹ́ tí ó dín kù sí ìbálòpọ̀.
  • Ìdákẹ́rù orun láti àyípadà hormone.

Ní àwọn àkókò tí kò sábà máa ń ṣẹlẹ̀ níbi tí ìṣan pituitary jẹ́ ìdí rẹ̀, àwọn ìṣòro lè pẹ̀lú ìríran bí ìṣan náà bá tóbi tó láti fún àwọn iṣan tí ó wà ní àyíká. Àwọn ènìyàn kan lè ní orírí tí ó wà déédé tàbí àìṣe déédé hormone tí ó kan àwọn iṣẹ́ ara mìíràn.

Ohun rere ni pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìṣòro lè yẹ̀ kí ó má ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú ìtọ́jú ilera tí ó tọ́. Ìwádìí déédé àti ìtọ́jú tí ó tọ́ ń ràn wá lọ́wọ́ láti ríi dájú pé Galactorrhea kò ní nípa lórí ilera àti ìlera gbogbo rẹ̀.

Báwo ni a ṣe ń ṣàyẹ̀wò Galactorrhea?

Dókítà rẹ̀ yóò bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú bíbá ọ sọ̀rọ̀ nípa àwọn àmì àrùn rẹ̀, ìtàn oyún rẹ̀, oògùn, àti ilera gbogbo rẹ̀. Ìjíròrò yìí ń ràn wọ́n lọ́wọ́ láti lóye ipò rẹ̀ dáadáa kí wọ́n sì tọ́jú rẹ̀.

Ìwádìí ara sábà máa ń pẹ̀lú ṣíṣayẹ̀wò ọmú àti ọmú rẹ̀ fún ìtùjáde, àti ṣíṣayẹ̀wò ọrùn rẹ̀ fún àtọ́ tí ó tóbi jù. Dókítà rẹ̀ lè ṣàyẹ̀wò ìríran rẹ̀ bí wọ́n bá ṣeé ṣe pé ó ní ìṣòro pituitary.

Àwọn ìwádìí ẹ̀jẹ̀ sábà máa ń wá lẹ́yìn láti wọn ìwọ̀n hormone. Àwọn wọ̀nyí sábà máa ń pẹ̀lú prolactin, hormone àtọ́, àti nígbà mìíràn hormone oyún àní bí o kò bá rò pé o lóyún.

Bí ìwọ̀n prolactin rẹ̀ bá ga jùlọ, dókítà rẹ̀ lè sọ fún ọ pé kí o ṣe MRI ti ìṣan pituitary rẹ̀. Ìwádìí yìí ń ràn wá lọ́wọ́ láti rí àwọn ìṣan tàbí àwọn ìṣòro apá tí ó lè fa àwọn àmì àrùn rẹ̀.

Àwọn ìwádìí afikun lè pẹ̀lú ìwádìí iṣẹ́ kídínì àti ẹ̀dọ̀, pàápàá bí àwọn abajade àkọ́kọ́ rẹ̀ bá fi hàn pé àwọn apá wọ̀nyí lè nípa lórí rẹ̀. Ilana ìwádìí náà péye ṣùgbọ́n ó ń ràn wá lọ́wọ́ láti ríi dájú pé o ní ìtọ́jú tí ó tọ́.

Kí ni ìtọ́jú fún Galactorrhea?

Ìtọ́jú fún Galactorrhea ń gbìyànjú láti tọ́jú ìdí rẹ̀ dípò ìtùjáde wàrà náà. Ètò ìtọ́jú pàtó rẹ̀ dá lórí ohun tí ń fa àwọn àmì àrùn rẹ̀.

Bí oògùn bá jẹ́ ìdí rẹ̀, dókítà rẹ̀ lè yí oògùn rẹ̀ pa dà tàbí kí ó yí ọ̀rọ̀ sí àwọn mìíràn tí kò nípa lórí ìwọ̀n prolactin. Má ṣe dá oògùn sílẹ̀ lójú ara rẹ̀, nítorí èyí lè le koko fún àwọn ìpò kan.

Fún prolactinomas tàbí àwọn ìṣòro pituitary mìíràn, àwọn dókítà sábà máa ń lo oògùn tí a ń pè ní dopamine agonists. Àwọn oògùn wọ̀nyí bíi bromocriptine tàbí cabergoline ń ràn wá lọ́wọ́ láti dín ìṣan kù àti láti dín ìtùjáde prolactin kù.

Àwọn ìṣòro àtọ́ nílò ìtọ́jú hormone àtọ́ pàtó tàbí ìṣàkóso. Nígbà tí ìwọ̀n àtọ́ rẹ̀ bá déédé, Galactorrhea sábà máa ń sàn dáadáa.

Ní àwọn àkókò tí kò sí ìdí pàtó kan, dókítà rẹ̀ lè sọ fún ọ pé kí o dúró kí ó sì máa ṣàyẹ̀wò rẹ̀ déédé. Nígbà mìíràn Galactorrhea máa ń dá ara rẹ̀ sílẹ̀ láìní ìtọ́jú.

Báwo ni o ṣe lè tọ́jú Galactorrhea nílé?

Bí ìtọ́jú ilera bá ń tọ́jú ìdí rẹ̀, àwọn ọ̀nà ìtọ́jú nílé kan lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti lérò rẹ̀ dáadáa nígbà tí ara rẹ̀ bá ń sàn. Àwọn ọ̀nà wọ̀nyí ń ṣiṣẹ́ dáadáa pẹ̀lú ìtọ́jú ilera àṣàkóso.

Yẹra fún ìṣírí ọmú tí kò nílò nípa lílò bra tí ó bá ara rẹ̀ mu àti aṣọ tí ó gbòòrò. Aṣọ tí ó ṣẹ́jú lè mú kí ìtùjáde wàrà pọ̀ sí i nípa fífún ọmú rẹ̀ ní ìṣírí déédé.

Àwọn ọ̀nà ìṣàkóso àníyàn bíi ìmímú ẹ̀mí jinlẹ̀, eré ìmọ́lẹ̀, tàbí àṣàrò lè ràn wá lọ́wọ́ nítorí àníyàn lè fa àìṣe déédé hormone. Wá àwọn iṣẹ́ tí ó ń mú kí o lérò rẹ̀ dáadáa.

Tọ́jú àwọn àmì àrùn rẹ̀ nínú ìwé ìròyìn, kí o sì kíyèsí nígbà tí ìtùjáde bá ń ṣẹlẹ̀ àti àwọn àmì àrùn mìíràn tí ó bá pẹ̀lú rẹ̀. Àwọn ìsọfúnni wọ̀nyí ń ràn ẹgbẹ́ ilera rẹ̀ lọ́wọ́ láti lóye bí ìtọ́jú rẹ̀ ṣe ń ṣiṣẹ́.

Tọ́jú ọmú rẹ̀ dáadáa nípa fífọ́ ohun tí ó dà bí wàrà tí ó bá jáde pẹ̀lú omi gbígbóná. Yẹra fún sóòpù tí ó le koko tàbí fífọ́, èyí lè fa ìrora fún ara tí ó ṣẹ́jú.

Báwo ni o ṣe yẹ kí o múra sílẹ̀ fún ìbáṣepọ̀ dókítà rẹ̀?

Mímúra sílẹ̀ fún ìbáṣepọ̀ rẹ̀ ń ràn ọ́ lọ́wọ́ láti rí i dájú pé o ní ohun tí ó pọ̀ jùlọ láti ìbẹ̀wò rẹ̀. Bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú kíkọ gbogbo àwọn àmì àrùn rẹ̀ sílẹ̀, pẹ̀lú nígbà tí wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ àti ohun tí ó mú kí wọ́n sàn tàbí kí wọ́n burú sí i.

Mu àtòjọ tí ó péye ti gbogbo oògùn, àwọn ohun èlò ìtọ́jú, àti àwọn ohun èlò ìtọ́jú adayeba tí o ń lo. Pẹ̀lú àwọn ìwọ̀n àti bí ó ti pẹ́ tí o ti ń lo kọ̀ọ̀kan, nítorí àwọn kan lè nípa lórí ìwọ̀n hormone.

Kọ àwọn ìbéèrè tí o fẹ́ béèrè lọ́wọ́ dókítà rẹ̀ sílẹ̀. O lè ń ṣiyèméjì nípa àwọn ọ̀nà ìtọ́jú, bí ó ti pẹ́ tí ìgbàlà yóò fi dé, tàbí bóyá àwọn àmì àrùn rẹ̀ yóò nípa lórí agbára rẹ̀ láti fún ọmọ lẹ́nu ní ọjọ́ ọ̀la.

Ró wí pé kí o mú ọ̀rẹ́ tàbí ẹ̀gbẹ́ ẹbí tí o gbẹ́kẹ̀lé wá láti ràn ọ́ lọ́wọ́ láti rántí àwọn ìsọfúnni pàtàkì. Àwọn ìbáṣepọ̀ ilera lè dàbí ohun tí ó ń bà lẹ́rù, àti níní ìrànlọ́wọ́ ń ràn ọ́ lọ́wọ́ láti fojú sórí ohun tí dókítà rẹ̀ ń sọ.

Bí ó bá ṣeé ṣe, yẹra fún fífún ọmú rẹ̀ ní ìṣírí fún ọjọ́ kan tàbí méjì ṣáájú ìbáṣepọ̀ rẹ̀. Èyí ń ràn dókítà rẹ̀ lọ́wọ́ láti rí àwọn àṣà ìtùjáde adayeba rẹ̀ dáadáa.

Kí ni ohun pàtàkì nípa Galactorrhea?

Galactorrhea jẹ́ ìpò tí ó lè ní ìtọ́jú tí ó sábà máa ń sàn dáadáa pẹ̀lú ìtọ́jú tí ó tọ́. Bí ìrírí ìtùjáde ọmú tí kò ṣeé reti bá ń dàbí ohun tí ó ń bà lẹ́rù, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìdí lè ní ìtọ́jú, wọn kò sì ní ewu ilera tóbi fún ọjọ́ ọ̀la.

Ìgbésẹ̀ tí ó ṣe pàtàkì jùlọ ni níní ìwádìí tí ó tọ́ láti ọ̀dọ̀ olùtọ́jú ilera rẹ̀. Wọ́n lè rí i dájú bóyá Galactorrhea rẹ̀ ti wá láti oògùn, àìṣe déédé hormone, tàbí àwọn ìpò mìíràn tí ó lè ní ìtọ́jú.

Rántí pé ìwọ kò nìkan nínú ṣíṣàkóso ìpò yìí. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn máa ń ní Galactorrhea nígbà kan, àti àwọn ìtọ́jú tí ó dára wà láti ràn ọ́ lọ́wọ́ láti lérò rẹ̀ dáadáa àti láti tọ́jú àwọn ìṣòro ilera mìíràn.

Àwọn ìbéèrè tí a sábà máa ń béèrè nípa Galactorrhea

Galactorrhea lè ṣẹlẹ̀ sí àwọn ọkùnrin bí?

Bẹ́ẹ̀ni, Galactorrhea lè ṣẹlẹ̀ sí àwọn ọkùnrin nítorí pé wọ́n ní ẹ̀yà ọmú, wọ́n sì ń tu prolactin jáde, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kò sábà máa ń ṣẹlẹ̀ sí wọn ju àwọn obìnrin lọ. Nígbà tí ó bá ṣẹlẹ̀ sí àwọn ọkùnrin, ó sábà máa ń nípa lórí àìṣe déédé hormone, àwọn oògùn kan, tàbí àwọn ìṣòro pituitary. Ọ̀nà ìwádìí àti ìtọ́jú náà dàbí ti àwọn obìnrin.

Galactorrhea yóò nípa lórí agbára mi láti fún ọmọ lẹ́nu ní ọjọ́ ọ̀la bí?

Galactorrhea kò sábà máa ń dá ìṣẹ́ ọmú rẹ̀ sílẹ̀ ní ọjọ́ ọ̀la. Nígbà tí ìdí rẹ̀ bá ti ní ìtọ́jú, hormone rẹ̀ sì ti déédé, iṣẹ́ ọmú rẹ̀ sábà máa ń pada sí déédé. Ṣùgbọ́n, sọ̀rọ̀ nípa ipò rẹ̀ pàtó pẹ̀lú olùtọ́jú ilera rẹ̀, nítorí àwọn ìpò kan lè nílò ìwádìí déédé.

Bí ó ti pẹ́ tí Galactorrhea yóò fi dá ara rẹ̀ sílẹ̀?

Àkókò náà yàtọ̀ síra dá lórí ìdí rẹ̀ àti ọ̀nà ìtọ́jú. Bí àyípadà oògùn bá jẹ́ ìdáhùn, o lè rí ìṣàkóso nínú ọ̀sẹ̀ díẹ̀ sí oṣù. Fún àìṣe déédé hormone tàbí àwọn ìṣòro pituitary, ó lè gba oṣù díẹ̀ láti rí àyípadà tí ó tóbi. Dókítà rẹ̀ yóò máa ṣàyẹ̀wò ìtẹ̀síwájú rẹ̀ àti láti yí ìtọ́jú pa dà bí ó bá yẹ.

Ohun tí ó jáde láti Galactorrhea dàbí wàrà bí?

Ohun tí ó jáde náà dàbí wàrà nípa ìṣètò àti ìrísí, nítorí pé ó ti wá láti inú àwọn ìṣan ọmú kan náà tí ó ń tu wàrà jáde nígbà tí ó bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Ó sábà máa ń jẹ́ fúnfun tàbí òkìkí, ó sì lè jẹ́ tútù tàbí kí ó gbòòrò dá lórí ipò rẹ̀. Ìyàtọ̀ pàtàkì ni pé ó ń ṣẹlẹ̀ ní ìgbà tí kò jẹ́ oyún àti nígbà tí kò sì ń fún ọmọ lẹ́nu.

Mo yẹ kí n yẹra fún àwọn oúnjẹ tàbí iṣẹ́ kan pẹ̀lú Galactorrhea bí?

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn kò nílò láti yí ìgbésí ayé wọn pa dà, ṣùgbọ́n àwọn àyípadà kan lè ràn wá lọ́wọ́. Yẹra fún ìṣírí ọmú jù láti aṣọ tí ó ṣẹ́jú tàbí fífọ́ tí kò nílò. Àwọn ohun èlò ìtọ́jú adayeba bíi fennel tàbí fenugreek lè mú kí ìwọ̀n prolactin pọ̀ sí i, nitorí náà sọ̀rọ̀ pẹ̀lú dókítà rẹ̀. Ìṣàkóso àníyàn àti níní ìgbésí ayé tí ó dáadáa sábà máa ń ràn ìtọ́jú gbogbo rẹ̀ lọ́wọ́.

Want a 1:1 answer for your situation?

Ask your question privately on August, your 24/7 personal AI health assistant.

Loved by 2.5M+ users and 100k+ doctors.

footer.address

footer.talkToAugust

footer.disclaimer

footer.madeInIndia