Health Library Logo

Health Library

Dupuytrens Contracture

Àkópọ̀

Dupuytren contracture jẹ́ àìsàn tí ó fa kí ọ̀kan tàbí ọ̀pọ̀ ìka ọwọ́ wọ inú ọwọ́. Àwọn ìka tí ó ní àìsàn náà kò lè tẹ̀ sílẹ̀ pátápátá. Àwọn ìkọ́kọ́ ẹ̀jìká máa ń wà lábẹ́ awọ ara. Nígbà tí wọ́n bá ti dàgbà, wọ́n á di okùn tó le koko ìka ọwọ́ sórí. Àìsàn náà máa ń burú sí i nígbà gbogbo. Dupuytren contracture sábà máa ń kan àwọn ìka méjì tó jìnnà sí ìka ọwọ́. Èyí lè mú kí àwọn iṣẹ́ ojoojúmọ́ di èdè bíi fífi ọwọ́ sí inú apo, fífi àwọn ibọ̀wọ̀ wọ̀ tàbí fífọwọ́ gbà. Kò sí ìtọ́jú fún Dupuytren contracture. Àwọn ìtọ́jú lè mú kí àwọn àmì àìsàn dínkùú, kí ó sì dẹ́kun bí àìsàn náà ṣe máa ń burú sí i.

Àwọn àmì

Dupuytren contracture máa burú lọ́ǹtẹ̀lẹ̀, lórí ọdún. Àìsàn náà máa bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìṣú àìgbọ́ràn kan ní ọwọ́ ọwọ́. Ìṣú yìí lè ní ìrora tàbí kí ó má ní ìrora. Lórí àkókò, ìṣú náà lè tàn sí okùn líle kan lábẹ́ awọ ara, tí ó sì máa gòkè sí ika ọwọ́. Okùn yìí máa mú ika ọwọ́ sunmọ́ ọwọ́, nígbà mìíràn pẹ̀lú ìwàláàyè. Dupuytren contracture sábà máa ṣẹlẹ̀ sí àwọn ika méjì tó jìnnà sí ìka ọwọ́. Àìsàn náà sábà máa ṣẹlẹ̀ ní ọwọ́ méjèèjì.

Adírẹ́sì: 506/507, 1st Main Rd, Murugeshpalya, K R Garden, Bengaluru, Karnataka 560075

Aláìgbọ́dọ̀ṣe: August jẹ́ pátákì ìròyìn ìlera, àwọn ìdáhùn rẹ̀ kò sì ṣe àgbékalẹ̀ ìmọ̀ràn ìṣègùn. Nígbà gbogbo, kan sí oníṣègùn tó ní ìwé àṣẹ nítòsí rẹ kó o tó ṣe àyípadà èyíkéyìí.

Ṣe ni India, fun agbaye