Health Library Logo

Health Library

Kí ni Fenoprofen: Lílò, Iwọn Lilo, Àwọn Àtúnyẹwò Ẹgbẹ́ àti Àwọn Ohun Míràn

Created at:1/13/2025

Overwhelmed by medical jargon?

August makes it simple. Scan reports, understand symptoms, get guidance you can trust — all in one, available 24x7 for FREE

Loved by 2.5M+ users and 100k+ doctors.

Fenoprofen jẹ oògùn tí a kọ sílẹ̀ tí ó wà nínú ẹgbẹ́ oògùn tí a ń pè ní oògùn tí kò jẹ́ ti ẹ̀jẹ̀ (NSAIDs). Ó ń ṣiṣẹ́ nípa dídín iredi, irora, àti ibà nínú ara rẹ. Ọ̀pọ̀ ènìyàn ló ń lo fenoprofen láti ṣàkóso àwọn ipò bíi àrùn oríkè, irora iṣan, àti àwọn àrùn iredi míràn nígbà tí àwọn oògùn irora tí a lè rà láìní ìwé àṣẹ kò bá lágbára tó.

Kí ni Fenoprofen?

Fenoprofen jẹ oògùn iredi tí ó lágbára díẹ̀ tí dókítà rẹ yóò kọ sílẹ̀ fún ọ nígbà tí o bá nílò ìrànlọ́wọ́ púpọ̀ ju èyí tí o lè rí gbà látọwọ́ àwọn oògùn irora déédéé. Ó jẹ́ apá kan ti ẹgbẹ́ NSAID, èyí tí ó ní àwọn oògùn bíi ibuprofen àti naproxen, ṣùgbọ́n fenoprofen sábà máa ń lágbára ju àwọn àṣàyàn tí a lè rà láìní ìwé àṣẹ.

Oògùn yìí wá ní àwọ̀n fọ́ọ̀mù àti pé a sábà máa ń lò ó ní ẹnu. Kò dà bí àwọn oògùn irora tí ó lágbára, fenoprofen kò ní àwọn opioids, nítorí náà kò ní fa ìgbẹ́kẹ̀lé tàbí ìdààmú. Ṣùgbọ́n, ó nílò ìwé àṣẹ nítorí pé ó lágbára ju èyí tí o lè rà ní ilé oògùn láìní ọ̀kan.

Kí ni Wọ́n Ń Lò Fenoprofen Fún?

Fenoprofen ń ràn lọ́wọ́ láti tọ́jú irora àti iredi láti ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ipò. Dókítà rẹ lè kọ ọ́ sílẹ̀ fún ọ nígbà tí o bá ń bá ìbànújẹ́ tí ó ń bá iṣẹ́ rẹ ojoojúmọ́.

Àwọn ipò tí ó wọ́pọ̀ jù lọ tí fenoprofen ń tọ́jú pẹ̀lú àrùn oríkè, níbi tí ètò àìdáàbòbò ara rẹ ti ń kọlu àwọn isẹ́pọ̀ rẹ, àti osteoarthritis, níbi tí kátílájì nínú àwọn isẹ́pọ̀ rẹ ti ń rẹ̀wẹ̀sì nígbà tó ń lọ. Ó tún wúlò fún títọ́jú irora rírọ̀ sí déédéé láti inú àwọn ipalára, àwọn ìlànà ehín, tàbí àwọn ìrora oṣù.

Àwọn dókítà kan tún máa ń kọ̀wé fenoprofen fún àwọn àìsàn tí kò wọ́pọ̀. Àwọn wọ̀nyí lè ní ankylosing spondylitis (irú àrùn oríkèé kan tó ń nípa lórí ẹ̀yìn rẹ), bursitis (ìrìgì àwọn àpò kéékèèké tí ó kún fún omi nínú àwọn ìjú rẹ), tàbí tendinitis (ìrìgì àwọn okùn tó rẹlẹ tí ó so àwọn iṣan mọ́ egungun). Ní àwọn àkókò tí kò wọ́pọ̀, a lè lò ó fún àwọn àìsàn míràn tó ń fa ìrìgì tí dókítà rẹ bá pinnu pé ó lè jàǹfààní láti inú oògùn yìí.

Báwo Ni Fenoprofen Ṣe Ń Ṣiṣẹ́?

Fenoprofen ń ṣiṣẹ́ nípa dídènà àwọn enzyme kan nínú ara rẹ tí a ń pè ní COX-1 àti COX-2. Àwọn enzyme wọ̀nyí ń ràn wọ́n lọ́wọ́ láti ṣe àwọn kemíkà tí a ń pè ní prostaglandins, èyí tí ó ń fa ìrìgì, ìrora, àti ibà nígbà tí ara rẹ bá farapa tàbí tí ó ń bá àkóràn jà.

Ronú nípa prostaglandins gẹ́gẹ́ bí ètò ìdámọ̀ ara rẹ. Nígbà tí o bá ní ìfàsẹ́yìn tàbí ìrìgì, wọ́n máa ń sàmì sí ara rẹ láti ṣèdá wiwú, ooru, àti ìrora láti dáàbò bo agbègbè tí ó ní ipa. Bí ìdáhùn yìí ṣe wúlò fún ìmúlára, ó lè di àìfẹ́gbàgbà tàbí pàápàá léwu nígbà tí ó bá pẹ́ jù.

Nípa dídènà àwọn enzyme wọ̀nyí, fenoprofen dín dínkù iṣẹ́ prostaglandins, èyí tí ó túmọ̀ sí ìrìgì díẹ̀, ìrora díẹ̀, àti ibà díẹ̀. Èyí mú kí ó jẹ́ oògùn agbára àárín tí ó ṣeé ṣe ju àwọn oògùn ìrànlọ́wọ́ ìrora tí a lè rà lọ́wọ́ lọ́rọ̀, ṣùgbọ́n kò lágbára tó bí àwọn opioids tí a kọ̀wé.

Báwo Ni Mo Ṣe Lè Gba Fenoprofen?

Gba fenoprofen gẹ́gẹ́ bí dókítà rẹ ṣe kọ̀wé rẹ̀, nígbà gbogbo 2 sí 4 ìgbà lójoojúmọ́ pẹ̀lú oúnjẹ tàbí wàrà. Gbigba pẹ̀lú oúnjẹ ń ràn lọ́wọ́ láti dáàbò bo inú rẹ lọ́wọ́ ìbínú, èyí tí ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ipa àtẹ̀gùn tí ó wọ́pọ̀ jùlọ ti oògùn yìí.

Gbé àwọn capsule náà mì pẹ̀lú omi gíga kan. Má ṣe fọ́, jẹ, tàbí ṣí wọn, nítorí èyí lè ní ipa lórí bí oògùn náà ṣe ń ṣiṣẹ́ nínú ara rẹ. Tí o bá ní ìṣòro láti gbé àwọn capsule mì, bá dókítà rẹ sọ̀rọ̀ nípa àwọn àṣàyàn míràn.

Gbìyànjú láti mú fenoprofen ní àkókò kan náà lójoojúmọ́ láti jẹ́ kí ó wà ní ìpele tó dúró ṣinṣin nínú ara rẹ. Èyí yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ kí oògùn náà ṣiṣẹ́ dáadáa, yóò sì dín àǹfààní ìrora tí ó lè wáyé kù. Tí o bá ń lò ó fún àrùn oríkèé tàbí àwọn àrùn onígbàgbà mìíràn, ìgbàgbọ́ yóò ṣe pàtàkì fún ṣíṣàkóso àwọn àmì àrùn rẹ.

Báwo ni mo ṣe yẹ kí n lò Fenoprofen fún?

Ìgbà tí o yóò lò fenoprofen yóò sinmi lórí irú àrùn tí o ń tọ́jú. Fún ìrora líle bíi ipalára tàbí iṣẹ́ eyín, ó lè jẹ́ pé o kàn nílò rẹ̀ fún ọjọ́ mélòó kan tàbí ọ̀sẹ̀ kan. Fún àwọn àrùn onígbàgbà bíi àrùn oríkèé, o lè lò ó fún oṣù tàbí pẹ̀lú rẹ̀ fún ìgbà gígùn.

Dókítà rẹ yóò fẹ́ lò ìwọ̀n oògùn tí ó kéré jùlọ tí ó ṣe éṣe fún àkókò tí ó kéré jùlọ. Ọ̀nà yìí yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti rí ìrànlọ́wọ́ fún ìrora tí o nílò nígbà tí ó ń dín ewu àwọn àbájáde tí ó lè wáyé pẹ̀lú lílo rẹ̀ fún ìgbà gígùn kù.

Má ṣe dá lílo fenoprofen dúró lójijì tí o bá ti ń lò ó fún àrùn onígbàgbà, pàápàá tí ó bá ti ń ṣiṣẹ́ dáadáa fún ọ. Dípò, bá dókítà rẹ sọ̀rọ̀ nípa bí o ṣe lè dín ìwọ̀n oògùn rẹ kù díẹ̀díẹ̀ tàbí yípadà sí ètò ìtọ́jú mìíràn. Wọn yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti yípadà láìséwu nígbà tí wọ́n ń ṣàkóso àwọn àmì àrùn rẹ.

Kí ni àwọn àbájáde fenoprofen?

Bí gbogbo oògùn, fenoprofen lè fa àbájáde, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ọ̀pọ̀ ènìyàn ni ó fara dà á dáadáa. Ìmọ̀ nípa ohun tí o lè retí lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti ní ìgboyà nípa lílo oògùn yìí àti láti mọ ìgbà tí o yẹ kí o kan sí dókítà rẹ.

Àwọn àbájáde tí ó wọ́pọ̀ jùlọ sábà máa ń rọrùn, wọ́n sì máa ń kan ètò ìgbàlẹ̀ rẹ. Àwọn wọ̀nyí lè ní inú ríru, ìgbagbọ̀, inú ríru, tàbí ìrora inú rírọrùn. Lílo fenoprofen pẹ̀lú oúnjẹ tàbí wàrà sábà máa ń ràn lọ́wọ́ láti dín àwọn àmì àrùn wọ̀nyí kù.

O tún lè ní orí fífọ́, ìwọra, tàbí kí o máa rọra nígbà tí o bá bẹ̀rẹ̀ síí lo fenoprofen. Àwọn àbájáde wọ̀nyí sábà máa ń dára síi bí ara rẹ ṣe ń yípadà sí oògùn náà láàrin ọjọ́ mélòó kan tàbí ọ̀sẹ̀.

Àwọn ènìyàn kan máa ń rí ìdàgbà omi, èyí tó lè fa wíwú rírọ̀ ní ọwọ́, ẹsẹ̀, tàbí kokósẹ̀ wọn. Èyí ṣẹlẹ̀ nítorí pé fenoprofen lè ní ipa lórí bí àwọn kíndìnrín yín ṣe ń ṣiṣẹ́ sódíọ̀mù àti omi.

Àwọn àtẹ̀gùn tó le koko kò wọ́pọ̀ ṣùgbọ́n wọ́n béèrè fún ìtọ́jú ìlera lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Àwọn wọ̀nyí pẹ̀lú irora inú tó le koko, àwọn àgbáwọ̀ dúdú tàbí tó ní ẹ̀jẹ̀, ìgbẹ́ ẹjẹ̀, tàbí àmì ìṣe àlérìsí bí ríru, ríra, tàbí ìṣòro mímí. Tí o bá ní irora àyà, ìmí kíkúrú, àìlera lójijì, tàbí àwọn ìyípadà ìran, kan sí dókítà rẹ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

Àwọn àtẹ̀gùn tó ṣọ̀wọ́n ṣùgbọ́n tó le koko lè pẹ̀lú àwọn ìṣòro ẹ̀dọ̀ (fífún awọ ara tàbí ojú, ìtọ̀ dúdú, àrẹ tó le koko) tàbí àwọn ìṣòro kíndìnrín (àwọn ìyípadà nínú ìtọ̀, wíwú, àìlérè àìlẹ́gbẹ́). Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìṣòro wọ̀nyí kò wọ́pọ̀, dókítà rẹ yóò máa fojú tó ọ déédéé tí o bá ń mu fenoprofen fún àkókò gígùn.

Ta ni Kò Gbọ́dọ̀ Mu Fenoprofen?

Àwọn ènìyàn kan gbọ́dọ̀ yẹra fún fenoprofen nítorí pé ó lè jẹ́ ewu fún àwọn ipò ìlera pàtó wọn. Dókítà rẹ yóò ṣàyẹ̀wò ìtàn ìlera rẹ dáadáa kí ó tó kọ oògùn yìí láti rí i dájú pé ó dára fún ọ.

O kò gbọ́dọ̀ mu fenoprofen tí o bá ní àlérìsí sí i tàbí àwọn NSAIDs míràn bí aspirin, ibuprofen, tàbí naproxen. Àwọn ènìyàn tó ní ìtàn asthma, hives, tàbí àwọn ìṣe àlérìsí sí àwọn oògùn wọ̀nyí dojúkọ ewu tó ga jù lọ ti àwọn ìṣe àlérìsí tó le koko.

Tí o bá ní àwọn ọgbẹ́ inú tó ń ṣiṣẹ́, ìṣàn ẹ̀jẹ̀ gastrointestinal tuntun, tàbí ìtàn àwọn ìṣòro inú tó le koko, fenoprofen lè máà dára fún ọ. Oògùn náà lè mú kí ewu ìṣàn ẹ̀jẹ̀ inú rẹ pọ̀ sí i, pàápàá tí o bá ti ní àwọn ìṣòro wọ̀nyí tẹ́lẹ̀.

Àwọn ènìyàn tó ní àìlera ọkàn tó le koko, àrùn kíndìnrín, tàbí àrùn ẹ̀dọ̀ kì í sábà gbọ́dọ̀ mu fenoprofen. Oògùn náà lè mú kí àwọn ipò wọ̀nyí burú sí i tàbí kí ó dí lọ́wọ́ bí àwọn ẹ̀yà ara rẹ ṣe ń ṣiṣẹ́ dáadáa.

Àwọn obìnrin tí wọ́n lóyún, pàápàá jù lọ ní trimester kẹta, gbọ́dọ̀ yẹra fún fenoprofen nítorí ó lè pa ọmọ inú rẹ lára tàbí kí ó fa ìṣòro nígbà ìbímọ. Tí o bá ń fún ọmọ lóyàn, iye kékeré ti oògùn náà lè wọ inú wàrà ọmọ.

Ní àwọn àkókò tí kò pọ̀, àwọn ènìyàn tó ní àrùn ẹ̀jẹ̀ kan, gbígbẹ ara líle, tàbí àwọn tó ń lò àwọn oògùn pàtó bíi àwọn oògùn tó ń dín ẹ̀jẹ̀ lè nílò láti yẹra fún fenoprofen tàbí kí wọ́n lò ó pẹ̀lú ìṣọ́ra gíga lábẹ́ àbójútó ìṣègùn tó fẹ́rẹ́ jù.

Àwọn Orúkọ Ìtàjà Fenoprofen

Fenoprofen wà lábẹ́ orúkọ Ìtàjà Nalfon, èyí tí ó jẹ́ irúfẹ́ oògùn tí a sábà máa ń kọ̀wé rẹ̀. Àwọn ilé oògùn kan lè tún ní àwọn irúfẹ́ oògùn generic tí a kàn pè ní "fenoprofen."

Àwọn irúfẹ́ oògùn orúkọ Ìtàjà àti generic méjèèjì ní ohun èlò tó ń ṣiṣẹ́ kan náà tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ lọ́nà kan náà nínú ara rẹ. Dókítà tàbí oníṣègùn rẹ lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti lóye irúfẹ́ èyí tí ó dára jù fún ipò rẹ àti àtìlẹ́yìn ìfọwọ́sí rẹ.

Àwọn Yíyàn Yàtọ̀ sí Fenoprofen

Tí fenoprofen kò bá ṣiṣẹ́ dáadáa fún ọ tàbí tí ó fa àwọn àbájáde tí ó ń yọjú, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn yíyàn yàtọ̀ lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti ṣàkóso ìrora àti iredi rẹ. Dókítà rẹ lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti rí àṣàyàn tó tọ́ gẹ́gẹ́ bí ipò rẹ àti àìlera rẹ.

Àwọn NSAIDs mìíràn tí a kọ̀wé rẹ̀ bíi diclofenac, meloxicam, tàbí celecoxib lè ṣiṣẹ́ dáadáa fún àwọn ènìyàn kan. Àwọn oògùn wọ̀nyí ṣiṣẹ́ lọ́nà kan náà sí fenoprofen ṣùgbọ́n wọ́n ní àwọn àkójọpọ̀ àbájáde yàtọ̀ díẹ̀ tàbí àwọn àkókò lílo oògùn.

Fún àwọn ipò kan, dókítà rẹ lè dámọ̀ràn àwọn NSAIDs tí a lè rà láìsí ìwé àṣẹ bíi ibuprofen tàbí naproxen, pàápàá jù lọ tí ìrora rẹ bá jẹ́ rírọ̀ tàbí déédé. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn wọ̀nyí kò lágbára ju fenoprofen lọ, wọ́n sábà máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa wọ́n sì ní àwọn ìdínwọ́ díẹ̀.

Àwọn yíyan mìíràn tí kì í ṣe NSAID pẹ̀lú acetaminophen fún ìrànlọ́wọ́ fún ìrora, àwọn ipara tàbí jẹ́ẹ́lì tó wà lórí ara tí a fi sí àwọn agbègbè tó ń rọra, tàbí ní àwọn ìgbà mìíràn, àwọn oògùn tí a kọ̀wé láti inú àwọn ẹ̀ka oògùn tó yàtọ̀. Ìtọ́jú ara, ìtọ́jú ooru tàbí tútù, àti àwọn ìyípadà ìgbésí ayé lè tún ṣe àfikún tàbí nígbà mìíràn rọ́pò ìtọ́jú oògùn.

Ṣé Fenoprofen sàn ju Ibuprofen lọ?

Fenoprofen àti ibuprofen jẹ́ NSAIDs méjèèjì, ṣùgbọ́n wọ́n ní àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì kan tí ó lè mú kí ọ̀kan yẹ fún ipò rẹ pàtó. Kò sí ọ̀kan nínú wọn tó jẹ́ “sàn” ju èkejì lọ – ó sin lórí àwọn àìní rẹ pàtó àti bí ara rẹ ṣe ń dáhùn.

Fenoprofen sábà máa ń lágbára ju ibuprofen lọ, èyí túmọ̀ sí pé ó lè pèsè ìrànlọ́wọ́ tó dára jù fún ìrora tàbí ìnira tó wà níwọ̀ntúnwọ̀nsì sí líle. Ó tún máa ń gba àkókò púpọ̀ nínú ara rẹ, nítorí náà o lè nílò láti mú un ní àwọn ìgbà díẹ̀ lójoojúmọ́.

Ṣùgbọ́n, ibuprofen wà lórí-àtúntà àti pé a ti kẹ́kọ̀ọ́ rẹ̀ púpọ̀ sí i, nítorí náà a mọ̀ púpọ̀ sí i nípa àwọn ipa rẹ̀ fún àkókò gígùn àti ààbò rẹ̀. Ó tún sábà máa ń jẹ́ olówó-òfẹ́ àti pé ó wà ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ibi.

Dókítà rẹ yóò gbé àwọn kókó bí bí ipò rẹ ṣe le tó, báwo ni yóò ṣe pẹ́ tó tí o yóò nílò ìtọ́jú, àwọn ipò ìlera rẹ mìíràn, àti bí o ṣe ń dáhùn sí àwọn oògùn tó ti kọjá nígbà yíyan láàárín àwọn àṣàyàn wọ̀nyí.

Àwọn Ìbéèrè Tí A Ń Béèrè Lọ́pọ̀ Ìgbà Nípa Fenoprofen

Ṣé Fenoprofen wà láìléwu fún Àrùn Ọkàn?

Àwọn ènìyàn tó ní àrùn ọkàn nílò láti ṣọ́ra pẹ̀lú fenoprofen. Bíi àwọn NSAIDs mìíràn, ó lè mú kí ewu àkóràn ọkàn rẹ pọ̀ sí i, ìgbàlódè, àti àwọn ìṣòro ọkàn àti ẹjẹ̀ mìíràn, pàápàá pẹ̀lú lílo fún àkókò gígùn tàbí àwọn ìwọ̀n gíga.

Tí o bá ní àrùn ọkàn, dókítà rẹ yóò wọn àwọn àǹfààní ìrànlọ́wọ́ fún ìrora lórí àwọn ewu ọkàn àti ẹjẹ̀ tó lè wáyé. Wọ́n lè kọ̀wé ìwọ̀n tó kéré jù lọ tó múná dóko fún àkókò tó kúrú jù lọ tí ó ṣeé ṣe, tàbí kí wọ́n dámọ̀ràn àwọn ìtọ́jú mìíràn tí ó wà láìléwu fún ọkàn rẹ.

Máa sọ fún dókítà rẹ nípa àwọn àrùn ọkàn èyíkéyìí, títí kan ẹ̀jẹ̀ ríru, kí o tó bẹ̀rẹ̀ sí lo fenoprofen. Wọn yóò máa fojú tó ọ dáadáa, wọ́n sì lè dámọ̀ràn àwọn oògùn mìíràn tí ń dáàbò bo ọkàn tàbí àwọn ìyípadà nínú ìgbésí ayé.

Kí Ni Mo Ṣe Bí Mo Bá Lò Púpọ̀ Jù Lọ Fenoprofen Lójijì?

Tí o bá lo fenoprofen púpọ̀ jù lọ lójijì ju bí a ṣe kọ sílẹ̀, kan sí dókítà rẹ tàbí ilé-iṣẹ́ ìṣàkóso oògùn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Lílo púpọ̀ jù lè fa àwọn àbájáde tó le koko, títí kan ìrora inú ríroro, àwọn ìṣòro kíndìnrín, tàbí ìṣòro mímí.

Má ṣe dúró kí àmì àrùn farahàn - ìtọ́jú ìlera ní kété jẹ́ pàtàkì àní bí o bá nímọ̀ràn. Àwọn àbájáde lílo oògùn púpọ̀ jù lè má fi ara hàn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, ṣùgbọ́n ríran lọ́wọ́ ní kíákíá lè dènà àwọn ìṣòro tó le koko.

Mú ìgò oògùn náà wá pẹ̀lú rẹ sí yàrá ìrànlọ́wọ́ tàbí kí o mú un ṣe tán nígbà tí o bá pè fún ìrànlọ́wọ́. Ìwífún yìí ń ràn àwọn oníṣẹ́ ìlera lọ́wọ́ láti pèsè ìtọ́jú tó yẹ jù lọ.

Kí Ni Mo Ṣe Bí Mo Bá Ṣàì Lò Oògùn Fenoprofen?

Tí o bá ṣàì lo oògùn fenoprofen, lo ó ní kété tí o bá rántí, àyàfi bí ó ti fẹ́rẹ̀ tó àkókò fún lílo oògùn rẹ tó tẹ̀ lé e. Nínú irú èyí, fò lílo oògùn tí o ṣàì lò náà, kí o sì tẹ̀ síwájú pẹ̀lú àkókò rẹ déédéé.

Má ṣe lo oògùn méjì ní ẹ̀ẹ̀kan láti rọ́pò lílo oògùn tí o ṣàì lò. Èyí lè mú kí ewu àwọn àbájáde pọ̀ sí i láì pèsè àwọn ànfàní mìíràn fún ìrora tàbí ìmúgbòòrò rẹ.

Tí o bá máa ń gbàgbé lílo oògùn, gbìyànjú láti ṣètò àwọn ìránnilétí foonù tàbí láti lo ètò oògùn. Lílo oògùn déédéé ń ràn fenoprofen lọ́wọ́ láti ṣiṣẹ́ dáadáa fún àwọn àrùn tí ó wà fún ìgbà pípẹ́ bíi àrùn gọ̀gọ̀.

Ìgbà Wo Ni Mo Lè Dúró Lílò Fenoprofen?

O lè sábà dúró lílo fenoprofen nígbà tí ìrora tàbí ìmúgbòòrò rẹ bá ti rọ, ṣùgbọ́n máa tẹ̀lé àwọn ìtọ́ni pàtó ti dókítà rẹ nígbà gbogbo. Fún àwọn àrùn tó le koko bíi àwọn ipalára, èyí lè jẹ́ lẹ́yìn ọjọ́ díẹ̀ sí ọ̀sẹ̀ kan.

Fun awọn ipo onibaje bi arthritis, didaduro fenoprofen nilo igbero ti o ṣọra diẹ sii. Dokita rẹ yoo ran ọ lọwọ lati pinnu nigba ti o jẹ ailewu lati dinku iwọn lilo rẹ tabi yipada si awọn itọju miiran da lori bi awọn aami aisan rẹ ṣe daradara.

Maṣe da fenoprofen duro lojiji ti o ba ti n mu fun igba pipẹ, nitori awọn aami aisan rẹ le pada ni kiakia. Dipo, ṣiṣẹ pẹlu dokita rẹ lati ṣẹda eto kan ti o ṣetọju itunu rẹ lakoko ti o dinku awọn iwulo oogun rẹ.

Ṣe Mo Le Mu Ọti-waini Lakoko Ti Mo N Mu Fenoprofen?

O dara julọ lati yago fun ọti-waini lakoko ti o n mu fenoprofen, nitori mejeeji le binu ikun rẹ ati mu eewu rẹ pọ si ti ẹjẹ inu ikun. Apapo yii tun le fi wahala afikun si ẹdọ ati kidinrin rẹ.

Ti o ba yan lati mu lẹẹkọọkan, fi ara rẹ han si awọn iye kekere ati nigbagbogbo mu fenoprofen pẹlu ounjẹ lati daabobo ikun rẹ. Sibẹsibẹ, ti o ba ni itan-akọọlẹ ti awọn iṣoro inu ikun, awọn ọgbẹ, tabi aisan ẹdọ, o jẹ ailewu lati yago fun ọti-waini patapata.

Ba dokita rẹ sọrọ nipa lilo ọti-waini rẹ ṣaaju ki o to bẹrẹ fenoprofen. Wọn le pese imọran ti ara ẹni da lori awọn ipo ilera rẹ ati ran ọ lọwọ lati ṣe awọn yiyan ailewu julọ fun ipo rẹ.

Want a 1:1 answer for your situation?

Ask your question privately on August, your 24/7 personal AI health assistant.

Loved by 2.5M+ users and 100k+ doctors.

footer.address

footer.talkToAugust

footer.disclaimer

footer.madeInIndia