Dofus, Intestinex, M.F.A., Novaflor, Probiata, Superdophilus
Lactobacillus acidophilus jẹ́ probiotic tí a máa ń lò láti ranlọ́wọ́ mú iye àwọn kokoro arun tó wúlò ní inu ikùn àti àpòòtọ̀ rẹ̀ dáradára. Àfikún èyí wà láìsí ìwé àṣẹ. Ọjà yìí wà ní àwọn ọ̀nà ìgbàgbọ́ wọ̀nyí:
Bí o bá ń mu afikun ounjẹ yii láìní iwe-àṣẹ, ka gbogbo àwọn ìkìlọ̀ tí ó wà lórí àpòòtọ̀ náà kí o sì tẹ̀ lé wọn. Fún afikun ounjẹ yii, ó yẹ kí a gbé e yẹ̀ wò: Sọ fún oníṣègùn rẹ bí o bá ti ní àkóràn tàbí àrùn àlèèrè sí oògùn yìí tàbí àwọn oògùn mìíràn rí. Sọ fún ògbógi iṣẹ́ ìlera rẹ pẹ̀lú bí o bá ní àwọn àrùn àlèèrè mìíràn, gẹ́gẹ́ bí ti oúnjẹ, awọ̀, ohun tí a fi ṣe ìtọ́jú, tàbí ẹranko. Fún àwọn ọjà tí kò ní iwe-àṣẹ, ka àwọn ohun tí ó wà nínú àpòòtọ̀ tàbí àpòòtọ̀ náà daradara. Kò sí ìsọfúnni tí ó wà lórí ìsopọ̀ ọjọ́ orí sí àwọn ipa ti lactobacillus acidophilus ní àwọn ọmọdé. Kò sí ìsọfúnni tí ó wà lórí ìsopọ̀ ọjọ́ orí sí àwọn ipa ti lactobacillus acidophilus ní àwọn arúgbó. Kò sí ìwádìí tó péye ní àwọn obìnrin fún mímú ìwòran àwọn ọmọdé mọ̀ nígbà tí a bá ń lo oògùn yìí nígbà tí a bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Wọn àwọn anfani tí ó ṣeé ṣe sí àwọn ewu tí ó ṣeé ṣe kí o tó mu oògùn yìí nígbà tí o bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kò yẹ kí a lo àwọn oògùn kan papọ̀ rárá, ní àwọn àkókò mìíràn, a lè lo oògùn méjì tí ó yàtọ̀ síra papọ̀, bí ìṣòro bá tilẹ̀ ṣẹlẹ̀. Ní àwọn àkókò wọ̀nyí, oníṣègùn rẹ lè fẹ́ yí ìwọ̀n rẹ̀ pada, tàbí àwọn ìkìlọ̀ mìíràn lè jẹ́ dandan. Sọ fún ògbógi iṣẹ́ ìlera rẹ bí o bá ń lo oògùn mìíràn tí a gba nípa iwe-àṣẹ tàbí tí kò ní iwe-àṣẹ (over-the-counter [OTC]). Kò yẹ kí a lo àwọn oògùn kan nígbà tí a bá ń jẹun tàbí ní àkókò tí ó sunmọ́ àkókò tí a bá ń jẹun, tàbí nígbà tí a bá ń jẹ àwọn oúnjẹ kan, nítorí pé ìṣòro lè ṣẹlẹ̀. Lilo ọtí wáìnì tàbí taba pẹ̀lú àwọn oògùn kan lè mú kí ìṣòro ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú. Jíròrò pẹ̀lú ògbógi iṣẹ́ ìlera rẹ lórí lílo oògùn rẹ pẹ̀lú oúnjẹ, ọtí wáìnì, tàbí taba.
Tẹ̀lé àwọn ìtọ́ni tí ó wà lórí àpò ìtọ́jú ẹ̀rọ̀ yìí bí o bá ń lò ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú afikun yìí. O lè gbà á pẹ̀lú oúnjẹ tàbí láìsí oúnjẹ. Iye ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú yìí yóò yàtọ̀ sí àwọn aláìsàn ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀. Tẹ̀lé àṣẹ oníṣègùn rẹ tàbí àwọn ìtọ́ni tí ó wà lórí àpò ìtọ́jú náà. Àwọn ìsọfúnni tó wà nísàlẹ̀ yìí ní àwọn iye ààyò tí ó jẹ́ ààyò fún ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú yìí nìkan. Bí iye rẹ bá yàtọ̀, má ṣe yí i pa dà àfi bí oníṣègùn rẹ bá sọ fún ọ pé kí o ṣe bẹ́ẹ̀. Iye ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú tí o gbà dà lórí agbára ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú náà. Pẹ̀lú, iye àwọn ìgbà tí o gbà ní ọjọ́ kọ̀ọ̀kan, àkókò tí a gbà láàrin àwọn ìgbà tí a gbà, àti ìgbà tí o gbà ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú náà dà lórí ìṣòro ìlera tí o ń lò ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú náà fún. Bí o bá gbàgbé láti gbà ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú yìí, gbà á ní kíákíá bí o bá lè ṣe. Bí ó ti wù kí ó rí, bí ó bá fẹ́rẹ̀ẹ́ tó àkókò fún ìgbà tí o gbà tókàn, fi ìgbà tí o gbàgbé sílẹ̀ kí o sì padà sí àkókò ìgbà tí o máa ń gbà déédéé. Má ṣe gbà iye ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú púpọ̀ ju bí ó ti yẹ. Fi ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú náà sí inú àpò tí a ti sà, ní otutu yàrá, kúrò ní ooru, omi, àti ìmọ́lẹ̀ taara. Má ṣe jẹ́ kí ó yinyin. Pa á mọ́ kúrò ní ọwọ́ àwọn ọmọdé. Má ṣe pa ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú tí ó ti kọjá àkókò tàbí ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú tí kò sí nílò mọ́. Béèrè lọ́wọ́ ọ̀gbẹ́ni tó ń tọ́jú ìlera rẹ bí o ṣe lè sọ ẹ̀rọ̀ ìtọ́jú èyíkéyìí tí o kò lò kúrò.
Aláìgbọ́dọ̀ṣe: August jẹ́ pátákì ìròyìn ìlera, àwọn ìdáhùn rẹ̀ kò sì ṣe àgbékalẹ̀ ìmọ̀ràn ìṣègùn. Nígbà gbogbo, kan sí oníṣègùn tó ní ìwé àṣẹ nítòsí rẹ kó o tó ṣe àyípadà èyíkéyìí.