Health Library Logo

Health Library

Kí ni Sarecycline: Lílò, Iwọn Lilo, Awọn Ipa Ẹgbẹ àti Ọ̀pọ̀lọpọ̀

Created at:1/13/2025

Overwhelmed by medical jargon?

August makes it simple. Scan reports, understand symptoms, get guidance you can trust — all in one, available 24x7 for FREE

Loved by 2.5M+ users and 100k+ doctors.

Sarecycline jẹ́ oògùn apakòkòrò tí a kọ sílẹ̀ láti tọ́jú àrùn èèmọ́ tó wọ́pọ̀ sí líle nínú àwọn ènìyàn ọmọ ọdún 9 àti jù bẹ́ẹ̀ lọ. Ó wà nínú ìdílé àwọn oògùn apakòkòrò tí a ń pè ní tetracyclines, èyí tí ń ṣiṣẹ́ nípa dídá kòkòrò dúró láti dàgbà àti láti pọ̀ sí i lórí awọ ara rẹ.

Kò dà bíi ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìtọ́jú èèmọ́ mìíràn, sarecycline ni a ń lò lẹ́ẹ̀kan lójoojúmọ́, ó sì máa ń fa àwọn ìṣòro inú ikùn díẹ̀ ju àwọn oògùn apakòkòrò tetracycline àtijọ́ lọ. Èyí mú kí ó jẹ́ àṣàyàn rírọ̀ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn tí wọ́n ń bá èèmọ́ tí kò dára dáadáa fún àwọn ìtọ́jú tó wà lórí ara nìkan.

Kí ni Sarecycline Ṣe Lílò Fún?

Sarecycline ni a fi ń tọ́jú àrùn èèmọ́ inflammatory acne vulgaris ní àwọn aláìsàn ọmọ ọdún 9 àti jù bẹ́ẹ̀ lọ. Èyí túmọ̀ sí pé ó ń fojú sí àwọn pimples àti cysts pupa, wú tí ń dàgbà nígbà tí kòkòrò bá di mọ́ inú àwọn pores rẹ tí ó sì fa àkóràn.

Dókítà rẹ lè kọ sarecycline nígbà tí àwọn ìtọ́jú èèmọ́ tí a lè rà láìsí ìwé àṣẹ tàbí àwọn oògùn tí a kọ sílẹ̀ lórí ara kò ti ṣiṣẹ́ dáadáa. Ó ṣe ràn wọ́n lọ́wọ́ pàtàkì fún èèmọ́ tó wọ́pọ̀ sí líle tí ó bo àwọn agbègbè ńlá lójú rẹ, àyà, tàbí ẹ̀yìn.

Oògùn náà ń ṣiṣẹ́ dáadáa jù lọ nígbà tí a bá darapọ̀ pẹ̀lú àwọn ìtọ́jú èèmọ́ lórí ara bíi benzoyl peroxide tàbí retinoids. Ìlànà ìdarapọ̀ yìí ń ràn wọ́n lọ́wọ́ láti kọlu èèmọ́ láti ọ̀pọ̀lọpọ̀ igun, tí ó fún ọ ní àbájáde tó dára ju lílo ìtọ́jú kan ṣoṣo nìkan lọ.

Báwo ni Sarecycline Ṣe Ń Ṣiṣẹ́?

Sarecycline ń ṣiṣẹ́ nípa fífọ́jú sí àwọn kòkòrò tí ó ń ṣèrànwọ́ fún àwọn ìṣòro èèmọ́, pàtàkì irú kan tí a ń pè ní Propionibacterium acnes. Àwọn kòkòrò wọ̀nyí wà láàyè lórí awọ ara rẹ, ṣùgbọ́n nígbà tí wọ́n bá pọ̀ sí i yára jù, wọ́n lè fa ìrísí àti àkóràn nínú àwọn pores rẹ.

Oògùn náà ń dá àwọn kòkòrò wọ̀nyí dúró láti ṣe àwọn protein tí wọ́n nílò láti wà láàyè àti láti tún ara wọn ṣe. Nípa dídín iye kòkòrò kù lórí awọ ara rẹ, sarecycline ń ràn wọ́n lọ́wọ́ láti dín ìrísí tí ó ń yọrí sí àwọn ọgbẹ́ èèmọ́ pupa, tó ń rọra.

Gẹ́gẹ́ bí oògùn apakòkòrò tó wà fún àwọn àkóràn kan, sarecycline ni a kà sí alágbára díẹ̀ ṣùgbọ́n ó fojú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àkóràn wò ju àwọn oògùn apakòkòrò tó wà fún gbogbo àkóràn. Èyí túmọ̀ sí pé a ṣe é láti jẹ́ dídára sí àwọn kòkòrò àrùn tó ń fa ríru ojú, nígbà tí ó lè fa díẹ̀ nínú ìdàrúdàpọ̀ sí àwọn kòkòrò àrùn tó wúlò nínú ara rẹ.

Báwo Ni Mo Ṣe Lè Gba Sarecycline?

Gba sarecycline gẹ́gẹ́ bí dókítà rẹ ṣe pàṣẹ, nígbà gbogbo lẹ́ẹ̀kan lójoojúmọ́ pẹ̀lú tàbí láìsí oúnjẹ. Ìwọ̀nba àkọ́kọ́ tí a máa ń lò ni 60mg lẹ́ẹ̀kan lójoojúmọ́, ṣùgbọ́n dókítà rẹ lè yí èyí padà gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n ara rẹ àti bí o ṣe ń dáhùn sí ìtọ́jú.

O lè gba sarecycline pẹ̀lú oúnjẹ bí ó bá ń fa inú ríru, ṣùgbọ́n èyí kì í ṣe dandan nígbà gbogbo. Kò dà bí àwọn oògùn apakòkòrò tetracycline míràn, sarecycline lè jẹ́ kí a lò pẹ̀lú àwọn ọjà wàrà láìsí ipa tó pọ̀ lórí gbígbà.

Gbé àwọn kápúsù náà mì pẹ̀lú omi gíláàsì kún. Má ṣe fọ́, jẹ, tàbí ṣí kápúsù náà, nítorí èyí lè ní ipa lórí bí oògùn náà ṣe ń ṣiṣẹ́. Gbìyànjú láti mú un ní àkókò kan náà lójoojúmọ́ láti mú kí ìpele rẹ̀ dúró ṣinṣin nínú ara rẹ.

Bí o bá ń gba àwọn oògùn tàbí àfikún míràn, fi àkókò sí àárín wọn àti ìwọ̀n sarecycline rẹ. Àwọn ọjà kan tó ní irin, calcium, tàbí magnesium lè dí gbígbà, nítorí náà jíròrò àkókò pẹ̀lú oníṣòwò oògùn rẹ.

Báwo Ni Mo Ṣe Lè Lo Sarecycline Pẹ́ Tí?

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn máa ń lo sarecycline fún oṣù 3 sí 4 láti rí ìlọsíwájú tó ṣe pàtàkì nínú ríru ojú wọn. Dókítà rẹ yóò máa ṣe àgbéyẹ̀wò ìlọsíwájú rẹ lẹ́hìn ọ̀sẹ̀ 12 láti pinnu bóyá o yẹ kí o tẹ̀síwájú pẹ̀lú ìtọ́jú.

Àwọn ènìyàn kan lè nílò láti lo sarecycline fún oṣù 6 tàbí pẹ́, gẹ́gẹ́ bí bí ríru ojú wọn ṣe le tó àti bí wọ́n ṣe ń dáhùn sí ìtọ́jú. Èrò náà ni láti lo ìtọ́jú tó wúlò jù lọ láti dín ewu ìdènà oògùn apakòkòrò kù.

Dọ́kítà rẹ yóò bá ọ ṣiṣẹ́ láti ṣẹ̀dá ètò kan fún dídá sarecycline dúró lọ́kọ̀ọ̀kan nígbà tí àrùn rẹ bá ti rọlẹ̀. Èyí sábà máa ń ní nínú yíyípadà sí ìtọ́jú ìtọ́jú pẹ̀lú àwọn ìtọ́jú tó ń ṣiṣẹ́ lórí ara láti dènà kí àwọn àmì àrùn náà máa padà.

Kí Ni Àwọn Àmì Àìdára ti Sarecycline?

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn máa ń fara da sarecycline dáadáa, ṣùgbọ́n bí gbogbo oògùn, ó lè fa àwọn àmì àìdára. Ìròyìn rere ni pé àwọn àmì àìdára tó le koko kò pọ̀, ọ̀pọ̀ ènìyàn kò sì ní àmì àìdára rárá.

Èyí ni àwọn àmì àìdára tó wọ́pọ̀ jù lọ tí o lè ní nígbà tí o bá ń lò sarecycline:

  • Ìgbàgbé tàbí inú ríru
  • Orí ń ríran
  • Ìwúwo
  • Àrẹ tàbí ìmọ̀lára rí rẹ̀
  • Ìgbẹ́ gbuuru
  • Ìgbagbọ́

Àwọn àmì wọ̀nyí sábà máa ń rọrùn, wọ́n sì máa ń dára sí i bí ara rẹ ṣe ń mọ́ oògùn náà. Lílo sarecycline pẹ̀lú oúnjẹ lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti dín àwọn àmì àìdára tó jẹ mọ́ inú kù.

Àwọn àmì àìdára tí kò pọ̀ ṣùgbọ́n tó le koko nílò ìtọ́jú ìlera lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Àwọn wọ̀nyí ní gbẹ́ gbuuru tó le koko tí kò dúró, àwọn àmì ìṣòro ẹ̀dọ̀ bí yíyí awọ ara tàbí ojú, tàbí orí ríran tó le koko pẹ̀lú àwọn yíyípadà nínú ìran.

Àwọn ènìyàn kan lè ní ìmọ̀lára púpọ̀ sí ìmọ́lẹ̀ oòrùn nígbà tí wọ́n bá ń lò sarecycline. Èyí túmọ̀ sí pé o lè jóná rọrùn tàbí kí o ní rọ́ṣì nígbà tí o bá farahàn sí oòrùn tàbí ìmọ́lẹ̀ UV. Lílo oògùn ààbò oòrùn àti aṣọ ààbò di pàtàkì nígbà ìtọ́jú.

Àwọn àmì àìdára tí kò pọ̀ ṣùgbọ́n tó le koko ní àwọn ìṣe àlérè tó le koko, èyí tí ó lè fa ìṣòro mímí, wíwú ojú tàbí ọ̀fun, tàbí àwọn ìṣe ara tó le koko. Tí o bá ní àmì èyíkéyìí nínú àwọn wọ̀nyí, wá ìtọ́jú ìlera lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

Ta Ni Kò Gbọ́dọ̀ Lo Sarecycline?

Sarecycline kò dára fún gbogbo ènìyàn, àwọn ẹgbẹ́ ènìyàn kan sì gbọ́dọ̀ yẹra fún oògùn yìí. Dọ́kítà rẹ yóò ṣàyẹ̀wò ìtàn ìlera rẹ dáadáa kí ó tó kọ ọ́ láti rí i dájú pé ó yẹ fún ọ.

Àwọn ọmọdé tí wọ́n wà lábẹ́ ọmọ ọdún 9 kò gbọ́dọ̀ mu sarecycline nítorí pé àwọn oògùn apakòkòrò tetracycline lè fa àwọ̀ eyín yípadà títí láé, ó sì lè ní ipa lórí ìdàgbà ègúngun nínú àwọn ọmọdé. Èyí ni ìdí tí a fi fọwọ́ sí oògùn náà fún àwọn aláìsàn tí wọ́n wà ní ọmọ ọdún 9 àti àgbà.

Àwọn obìnrin tí wọ́n lóyún gbọ́dọ̀ yẹra fún sarecycline, pàápàá jù lọ nígbà kejì àti kẹta trimester, nítorí pé ó lè pa eyín àti ègúngun ọmọ inú rẹ lára. Tí o bá ń pète láti lóyún tàbí tí o rò pé o lè lóyún, jíròrò èyí pẹ̀lú dókítà rẹ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

Àwọn ìyá tí wọ́n ń fọ́mọọ́mú pẹ̀lú gbọ́dọ̀ yẹra fún sarecycline, nítorí pé ó lè wọ inú wàrà ọmú, ó sì lè ní ipa lórí ọmọ náà. Dókítà rẹ lè dámọ̀ràn àwọn oògùn mìíràn tí ó dára jù fún títọ́jú ríru ojú nígbà tí o bá ń fọ́mọọ́mú.

Àwọn ènìyàn tí wọ́n ní àìsàn kíndìnrín tàbí ẹ̀dọ̀ tí ó le gan-an lè nílò àtúnṣe oògùn tàbí àwọn ìtọ́jú mìíràn. Dókítà rẹ yóò máa ṣàkíyèsí iṣẹ́ kíndìnrín àti ẹ̀dọ̀ rẹ tí o bá ní ìbẹ̀rù kankan ní àwọn agbègbè wọ̀nyí.

Tí o bá ní àrùn ara sí àwọn oògùn apakòkòrò tetracycline tàbí èyíkéyìí nínú sarecycline, o gbọ́dọ̀ wá oògùn mìíràn fún títọ́jú ríru ojú. Rí i dájú pé o sọ fún dókítà rẹ nípa èyíkéyìí àrùn ara sí oògùn apakòkòrò tẹ́lẹ̀.

Àwọn Orúkọ Àmì Sarecycline

Sarecycline wà lábẹ́ orúkọ àmì Seysara ní Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. Èyí ni orúkọ àmì sarecycline kan ṣoṣo tí ó wà lọ́wọ́lọ́wọ́, nítorí pé oògùn tuntun ni, tí FDA fọwọ́ sí ní 2018.

Seysara wà ní fọ́ọ̀mù capsule ní agbára tó yàtọ̀: 60mg, 100mg, àti 150mg. Dókítà rẹ yóò pinnu agbára tó tọ́ lórí ìwọ̀n rẹ àti bí ríru ojú rẹ ṣe le tó.

Àwọn fọ́ọ̀mù sarecycline tí kò ní orúkọ àmì kò tíì wọ́pọ̀, èyí túmọ̀ sí pé oògùn náà lè jẹ́ owó púpọ̀ ju àwọn oògùn apakòkòrò tetracycline àtijọ́ lọ. Ṣàyẹ̀wò pẹ̀lú olùpèsè ìfọwọ́sí rẹ nípa àbójútó, béèrè lọ́wọ́ dókítà rẹ nípa àwọn ètò ìrànlọ́wọ́ aláìsàn tí owó bá jẹ́ ìṣòro.

Àwọn Oògùn Mìíràn fún Sarecycline

Tí sarecycline kò bá tọ́jú rẹ, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn oògùn apakòkòrò ẹnu mìíràn lè tọ́jú àrùn èépá dáadáa. Dókítà rẹ lè ronú nípa àwọn yíyàtọ̀ wọ̀nyí gẹ́gẹ́ bí ipò rẹ àti ìtàn ìlera rẹ.

Doxycycline jẹ́ oògùn apakòkòrò tetracycline mìíràn tí a sábà máa ń lò fún àrùn èépá. A sábà máa ń lò ó lẹ́ẹ̀mejì lójoojúmọ́, a sì ti lò ó fún ìtọ́jú àrùn èépá fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún. Ṣùgbọ́n, ó lè fa ìbànújẹ́ inú àti ìmọ̀ràn oòrùn ju sarecycline lọ.

Minocycline tún wà nínú ìdílé tetracycline, ó sì lè ṣiṣẹ́ fún àrùn èépá. A sábà máa ń lò ó lẹ́ẹ̀mejì lójoojúmọ́, ó sì lè fa àwọn àbájáde inú ara díẹ̀ ju doxycycline lọ, ṣùgbọ́n ó ní ewu kékeré ti àwọn àbájáde tó ṣọ̀wọ́n ṣùgbọ́n tó ṣe pàtàkì.

Fún àwọn ènìyàn tí kò lè lo oògùn apakòkòrò tetracycline, azithromycin tàbí erythromycin lè jẹ́ àwọn àṣàyàn. Àwọn wọ̀nyí wà nínú ẹ̀ka oògùn apakòkòrò mìíràn tí a ń pè ní macrolides, wọ́n sì ṣiṣẹ́ lọ́nà tí ó yàtọ̀ sí tetracyclines.

Àwọn àṣàyàn tí kì í ṣe oògùn apakòkòrò pẹ̀lú spironolactone fún àwọn obìnrin tí wọ́n ní àrùn èépá hormonal, tàbí isotretinoin fún àrùn èépá tó le koko tí kò dáhùn sí àwọn ìtọ́jú mìíràn. Onímọ̀ nípa awọ ara rẹ lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti pinnu irú àṣàyàn tí ó lè ṣiṣẹ́ dáadáa fún irú àrùn èépá rẹ.

Ṣé Sarecycline sàn ju Doxycycline lọ?

Sarecycline àti doxycycline jẹ́ oògùn apakòkòrò tetracycline méjèèjì tó múná dóko fún títọ́jú àrùn èépá, ṣùgbọ́n wọ́n ní àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì tí ó lè mú kí ọ̀kan tọ́jú rẹ ju òmíràn lọ.

Sarecycline ń fúnni ní ànfàní lílo rẹ̀ lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo lójoojúmọ́, nígbà tí doxycycline sábà máa ń nílò lílo rẹ̀ lẹ́ẹ̀mejì lójoojúmọ́. Èyí lè mú kí sarecycline rọrùn láti rántí àti láti bá àṣà ojoojúmọ́ rẹ mu.

Àwọn ìwádìí fi hàn pé sarecycline lè fa àwọn àbájáde inú ara díẹ̀ ju doxycycline lọ. Èyí túmọ̀ sí pé ó ṣàìṣeéṣe fún ọ láti ní ìbànújẹ́ inú, ìgbagbọ̀, tàbí àìgbọ́ràn pẹ̀lú sarecycline.

Ṣùgbọ́n, doxycycline ti wà fún ìgbà pípẹ́, ó sì jẹ́ àwọn owó rẹ̀ kéré ju sarecycline lọ. Ó tún ní àkọsílẹ̀ ààbò àti mímúná dóko fún ìgbà pípẹ́, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún lílo rẹ̀ nínú títọ́jú àrùn èépá.

Àwọn oògùn méjèèjì lè mú kí ara túbọ̀ máa gbóná jù, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ipa yìí lè jẹ́ pé ó kéré díẹ̀ pẹ̀lú sarecycline. Yíyan láàárín wọn sábà máa ń wá sí àwọn nǹkan bí i iye owó, rírọ̀rùn, àti bí o ṣe fẹ́ràn oògùn kọ̀ọ̀kan.

Àwọn Ìbéèrè Tí A Ń Béèrè Lọ́pọ̀ Ìgbà Nípa Sarecycline

Ṣé Sarecycline Wà Lóòótọ́ fún Àwọn Àrùn Ṣúgà?

Sarecycline sábà máa ń wà láìléwu fún àwọn ènìyàn tó ní àrùn ṣúgà, ṣùgbọ́n o gbọ́dọ̀ sọ fún dókítà rẹ nípa àrùn ṣúgà rẹ ṣáájú kí o tó bẹ̀rẹ̀ oògùn tuntun èyíkéyìí. Oògùn apakòkòrò fúnra rẹ̀ kò ní ipa tààràtà lórí ipele ṣúgà inú ẹ̀jẹ̀.

Ṣùgbọ́n, àwọn ènìyàn kan tó ní àrùn ṣúgà lè nílò sí àwọn àkóràn kan, àti pé àwọn oògùn apakòkòrò lè ní ipa lórí ìwọ́ntúnwọ́nsì àwọn kòkòrò inú ara rẹ. Dókítà rẹ yóò máa fojú tó ọ dáadáa láti rí i dájú pé oògùn náà ń ṣiṣẹ́ dáadáa láìfa ìṣòro kankan.

Tí o bá ń lo oògùn fún àrùn ṣúgà, kò sí ìbáṣepọ̀ tó mọ́ láàárín sarecycline àti àwọn oògùn àrùn ṣúgà tó wọ́pọ̀. Síbẹ̀, ó máa ń gbọ́n láti jíròrò gbogbo oògùn rẹ pẹ̀lú olùtọ́jú ìlera rẹ láti rí i dájú pé ohun gbogbo ń ṣiṣẹ́ papọ̀ láìléwu.

Kí Ni Mo Ṣe Tí Mo Bá Ṣèèṣì Mu Sarecycline Púpọ̀ Jù?

Tí o bá ṣèèṣì mu sarecycline púpọ̀ ju bí a ṣe kọ sílẹ̀, kàn sí dókítà rẹ tàbí ilé-iṣẹ́ ìṣàkóso oògùn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Mímú sarecycline púpọ̀ jù lè mú kí ewu àwọn àbájáde pọ̀ sí i, pàápàá ìgbagbọ̀, ìgbẹ́ gbuuru, àti àìsàn inú.

Má ṣe gbìyànjú láti mú ara rẹ gbọ̀nà láìjẹ́ pé olùtọ́jú ìlera kan pàṣẹ fún ọ. Dípò, mu omi púpọ̀ kí o sì wá ìmọ̀ràn ìlera lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, pàápàá bí o bá ń ní àmì líle.

Mú ìgò oògùn náà wá pẹ̀lú rẹ bí o bá ní láti wá ìtọ́jú yàrá, nítorí èyí yóò ràn àwọn olùtọ́jú ìlera lọ́wọ́ láti mọ ohun tí o mu gan-an àti iye rẹ̀. Ọ̀pọ̀ jù lọ àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ àjẹsára àjálù lè ṣàkóso dáadáa pẹ̀lú ìtọ́jú ìlera tó yára.

Kí Ni Mo Ṣe Tí Mo Bá Ṣèèṣì Ṣàì Mu Oògùn Sarecycline?

Tí o bá gbàgbé láti lo oògùn sarecycline, lo ó ní kété tí o bá rántí, àyàfi tí ó bá fẹ́rẹ̀ tó àkókò fún lílo oògùn rẹ tó tẹ̀ lé e. Tí ó bá wà láàárín wákàtí 12 ti àkókò lílo oògùn rẹ tó tẹ̀ lé e, fò ó kọjá kí o sì tẹ̀ lé àkókò lílo oògùn rẹ déédé.

Má ṣe lo oògùn méjì nígbà kan láti rọ́pò oògùn tí o gbàgbé, nítorí èyí lè mú kí ewu àwọn àbájáde kún. Dípò bẹ́ẹ̀, tẹ̀ lé àkókò lílo oògùn rẹ déédé kí o sì gbìyànjú láti máa lo oògùn rẹ déédé nígbà gbogbo.

Ṣíṣe àmì ìdájú ojoojúmọ́ tàbí lílo ètò fún oògùn lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti rántí láti lo oògùn rẹ déédé. Lílo oògùn déédé ṣe pàtàkì fún dídá àwọn ipele oògùn apakòkòrò dúró nínú ara rẹ.

Ìgbà wo ni mo lè dá lílo Sarecycline dúró?

O yẹ kí o dá lílo sarecycline dúró nìkan tí dókítà rẹ bá sọ fún ọ pé ó yẹ kí o ṣe bẹ́ẹ̀. Ọ̀pọ̀ ènìyàn máa ń lò ó fún oṣù 3 sí 6, ṣùgbọ́n gẹ́gẹ́ bí àkókò náà ṣe gùn tó dá lórí bí àrùn rẹ ṣe dáhùn sí ìtọ́jú.

Dídá oògùn náà dúró ní kùnà, àní bí àrùn rẹ bá dà bí ẹni pé ó sàn, lè yọrí sí títún àrùn náà yọ. Dókítà rẹ yóò ṣe àgbéyẹ̀wò ìlọsíwájú rẹ yóò sì pinnu àkókò tó dára jùlọ láti dá ìtọ́jú náà dúró.

Nígbà tí o bá dá sarecycline dúró, ó ṣeé ṣe kí dókítà rẹ máa sọ pé kí o tẹ̀ lé ìtọ́jú àrùn lórí ara láti mú ìlọsíwájú tí o ti ṣe. Èyí yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti dènà àrùn láti tún yọ nígbà tí o bá ti dá lílo oògùn apakòkòrò náà dúró.

Ṣé mo lè mu ọtí nígbà tí mo ń lo Sarecycline?

Kò sí ìbáṣepọ̀ pàtó láàárín sarecycline àti ọtí, ṣùgbọ́n ó dára jù láti dín lílo ọtí kù nígbà tí o bá ń lo oògùn apakòkòrò èyíkéyìí. Ọtí lè mú àwọn àbájáde kan burú sí i bíi ìgbagbọ̀ àti inú rírun.

Mímú ọtí lè tún mú kí agbára ara rẹ dín kù, ó sì lè dí lọ́wọ́ agbára ara rẹ láti dojú kọ àwọn àkóràn. Níwọ̀n bí o ti ń lo sarecycline láti ràn ọ́ lọ́wọ́ láti mú àwọn àkóràn bakitéríà tó ní í ṣe pẹ̀lú àrùn rẹ kúrò, ó yẹ kí o fún ara rẹ ní ànfàní tó dára jùlọ láti wo sàn.

Tí o bá fẹ́ mu ọtí nígbà tí o ń lò sarecycline, ṣe é níwọ̀ntúnwọ̀nsí kí o sì fiyèsí bí ara rẹ ṣe ń dáhùn. Tí o bá rí àwọn àmì àfikún tàbí tí eéru rẹ burú sí i, ronú lórí yíyẹra fún ọtí líle títí tí o fi parí ìtọ́jú rẹ.

Want a 1:1 answer for your situation?

Ask your question privately on August, your 24/7 personal AI health assistant.

Loved by 2.5M+ users and 100k+ doctors.

footer.address

footer.talkToAugust

footer.disclaimer

footer.madeInIndia