Sclerosol Intrapleural, Steritalc
A pọn talci sinu agbegbe ọmu, yí ayika àpòòpò. A fi fun awọn ti o ni àìsàn ìmí tí ó fa nipasẹ ìkókó omi tabi afẹfẹ ninu agbegbe yìí. A lo talci lẹhin tí a ti mú omi náà jáde, láti dènà kí ìṣòro náà má baà pada. O lè mọ̀ tálcì gẹ́gẹ́ bí ohun èlò kan nínú púdàà omi (púdàà tálcì). Tálcì tí a lò fún idena ìkókó omi nínú àpòòpò jẹ́ ìwọ̀n tálcì pàtàkì kan tí a ti fọ́ (a ti mú kí ó di aláìní àkóràn). Ẹ̀dùn ọgbà yìí gbọdọ̀ jẹ́ nípa tabi lábẹ́ abojuto òṣìṣẹ́ ìṣègùn. Ọjà yìí wà ní àwọn ọ̀nà ìgbàgbọ́ wọ̀nyí:
Nígbà tí a bá ń pinnu láti lo òògùn kan, a gbọ́dọ̀ ṣe àfikún àwọn ewu tí ó ní nínú lílò òògùn náà sí àǹfààní rẹ̀. Èyí jẹ́ ìpinnu tí ìwọ àti oníṣègùn rẹ yóò ṣe. Fún òògùn yìí, ó yẹ kí a gbé yè wò: Sọ fún oníṣègùn rẹ bí ìwọ bá ti ní àkóràn tàbí àrùn àléègbà kan rí sí òògùn yìí tàbí sí àwọn òògùn mìíràn. Sọ fún ògbógi iṣẹ́ ìlera rẹ pẹ̀lú bí ìwọ bá ní irú àkóràn mìíràn, gẹ́gẹ́ bíi sí oúnjẹ, àwọn ohun àdáǹwò, àwọn ohun ìtọ́jú, tàbí ẹranko. Fún àwọn ọjà tí kò ní àṣẹ, ka àwọn ohun tí ó wà nínú àpò tàbí àwọn ohun èlò náà daradara. Àwọn ìwádìí tí ó yẹ kò tíì ṣe nípa ìsopọ̀ ọjọ́ orí sí àwọn ipa ti púdà talc nínú àwọn ọmọdé. A kò tíì fi ìdánilójú àti ṣiṣẹ́ rẹ̀ hàn. Kò sí ìsọfúnni tí ó wà nípa ìsopọ̀ ọjọ́ orí sí àwọn ipa ti púdà talc nínú àwọn arúgbó. Kò sí àwọn ìwádìí tó péye nínú àwọn obìnrin fún ṣíṣe ìpinnu ewu ọmọdé nígbà tí a bá ń lo òògùn yìí nígbà tí ó bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Ṣe àfikún àwọn àǹfààní tí ó ṣeé ṣe sí àwọn ewu tí ó ṣeé ṣe kí ó tó lo òògùn yìí nígbà tí ó bá ń fún ọmọ lẹ́nu. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kò yẹ kí a lo àwọn òògùn kan papọ̀ rárá, ní àwọn àkókò mìíràn, a lè lo òògùn méjì tí ó yàtọ̀ síra papọ̀, bí ìṣòro bá tilẹ̀ lè wáyé. Nínú àwọn àkókò wọ̀nyí, oníṣègùn rẹ lè fẹ́ yí iye òògùn náà pa dà, tàbí àwọn ìṣọ́ra mìíràn lè jẹ́ dandan. Sọ fún ògbógi iṣẹ́ ìlera rẹ bí ìwọ bá ń lo òògùn mìíràn tí a gba nípa àṣẹ tàbí tí kò ní àṣẹ (tí a lè ra ní ọjà láìní àṣẹ [OTC]). Kò yẹ kí a lo àwọn òògùn kan nígbà tí a bá ń jẹun tàbí ní ayika àkókò tí a bá ń jẹun tàbí nígbà tí a bá ń jẹ irú oúnjẹ kan, nítorí pé ìṣòro lè wáyé. Lílò ọtí wáìnì tàbí taba pẹ̀lú àwọn òògùn kan lè mú kí ìṣòro wáyé pẹ̀lú. Jíròrò pẹ̀lú ògbógi iṣẹ́ ìlera rẹ nípa lílò òògùn rẹ pẹ̀lú oúnjẹ, ọtí wáìnì, tàbí taba. Ṣíṣe àwọn ìṣòro ìlera mìíràn lè ní ipa lórí lílò òògùn yìí. Rí i dájú pé o sọ fún oníṣègùn rẹ bí ìwọ bá ní àwọn ìṣòro ìlera mìíràn, pàápàá jùlọ:
Dokita yoo fun ọ ni oogun yi nigba ilana iṣoogun kan, gẹgẹ bi thoracoscopy. A yoo fi oogun yi sinu iṣan sinu ọmu rẹ ati ni ayika awọn ẹdọforo.
Aláìgbọ́dọ̀ṣe: August jẹ́ pátákì ìròyìn ìlera, àwọn ìdáhùn rẹ̀ kò sì ṣe àgbékalẹ̀ ìmọ̀ràn ìṣègùn. Nígbà gbogbo, kan sí oníṣègùn tó ní ìwé àṣẹ nítòsí rẹ kó o tó ṣe àyípadà èyíkéyìí.